Giấy phép lái xe
  • Các loại giấy phép lái xe hiện hành
  • Các loại giấy phép lái xe hiện hành
  • 15:38, 21/09/2016
  • Thông tư 58/2015/TT-BGTVT ban hành ngày 20/10/2015, có hiệu lực từ ngày 01/01/2016 quy định chi tiết về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ
  • Đổi giấy phép lái xe không yêu cầu trình hồ sơ gốc
  • Đổi giấy phép lái xe không yêu cầu trình hồ sơ gốc
  • 10:29, 11/04/2016
  • Ông Phan Văn Tuyền được cấp giấy phép lái xe hạng A1 năm 2003 tại tỉnh Thái Bình. Ngày 9/3/2016, ông mang các giấy tờ theo quy định đến Sở Giao thông vận tải tỉnh Nam Định để làm thủ tục đổi giấy phép lái xe sang chất liệu PET nhưng không được tiếp nhận và được yêu cầu phải có hồ sơ gốc.
  • Đổi giấy phép lái xe mới thế nào?
  • Đổi giấy phép lái xe mới thế nào?
  • 08:33, 30/03/2016
  • Ông Trần Thanh Long (Đồng Nai) được cấp Giấy phép lái xe theo số chứng minh nhân dân (CMND) cũ. Nay ông Long đã chuyển hộ khẩu đến tỉnh khác và được cấp số CMND mới. Vậy, ông cần làm thủ tục gì khi đổi giấy phép lái xe?
  • Được đổi giấy phép lái xe tại tất cả các Sở GTVT
  • Được đổi giấy phép lái xe tại tất cả các Sở GTVT
  • 10:31, 15/03/2016
  • Năm 2015, ông Nguyễn Thanh Phượng (Đồng Tháp) thi bằng lái xe hạng A1 ở thành phố Hồ Chí Minh. Do sơ suất trong quá trình kiểm tra thông tin trước khi thi nên địa chỉ trên giấy phép lái xe của ông Phượng đã bị ghi sai thành tỉnh Tiền Giang, thay vì là tỉnh Đồng Tháp.
  • TP.HCM mở thêm cơ sở cấp, đổi giấy phép lái xe
  • TP.HCM mở thêm cơ sở cấp, đổi giấy phép lái xe
  • 10:58, 29/02/2016
  • Từ ngày 1.3, Sở GTVT TP.HCM mở thêm điểm tiếp nhận hồ sơ cấp, đổi giấy phép lái xe (GPLX) tại địa chỉ số 937 Tạ Quang Bửu, P.5, Q.8 nhằm tạo thuận lợi cho người dân trong việc làm thủ tục cấp, đổi GPLX.
  • Đổi Giấy phép lái xe do Bộ Quốc phòng cấp
  • Đổi Giấy phép lái xe do Bộ Quốc phòng cấp
  • 15:29, 27/01/2016
  • Trường hợp có giấy phép lái xe hạng A1 do Cục quản lý xe máy - Bộ Quốc phòng cấp, nếu có nhu cầu được đổi giấy phép lái xe ngành giao thông vận tải, thực hiện theo thủ tục quy định tại Điều 49, Điều 51 Thông tư số 58/2015/TT-BGTVT của Bộ Giao thông vận tải.
Đề xuất dùng lại tên 'trạm thu phí' sau 3 tháng đổi 'trạm thu giá'
16:40, 09/06/2018